Wani yaro ɗan shekara 10 da aka yanke daga Chula Vista yana murna da samun sabuwar ƙafar gudu

img1.cache.netease

Yawancin 'yan wasa masu ƙalubale na jiki sun sami sababbin damar motsa jiki. Gidauniyar ‘yan wasa ta Challenge Athlete ta karbi bakuncin wani asibitin gudu a Mission Bay da safiyar Asabar. Akwai 'yan wasa na kowane zamani. Yawancin yara ne, waɗanda aka yanke musu gaɓoɓi ko kuma an haife su da nakasa.

Asibitin na ranar Asabar ya fara nuna sabuwar kafar tseren roba ga Jonah Villamil mai shekaru 10 daga Chula Vista. An biya kudin aikin tiyatar ne ta hanyar tallafi daga gidauniyar ‘yan wasa ta Challenge Athlete.
’Yan mintoci kaɗan bayan ya karɓi sabuwar rigarsa, Yunana da ’yan’uwansa uku suna gudu a kan ciyawa.
“Saboda ya yi rashin lafiya sosai, jikinsa ya shiga damuwa. Gabobinsa sun gaza, kuma sun gaya mana cewa har yanzu yana da damar tsira 10%,” in ji mahaifiyar John Roda Villamir.
Yunusa ya tsira daga dashen kasusuwan ƙasusuwan ɗan’uwansa, amma cutar ta kashe naman kashin da ke ƙafar Yahaya.
“Yunana kawai ya halarci gasar jiu-jitsu. Ba mu gane ba.'Yana da lafiya. Ta yaya zai yi rashin lafiya haka?'” in ji Roda Villamir.
Iyayen Yunusa sun yi shakkar sanin ranar da za a yanke masa hannu. Yunusa ne ya matsawa iyayensa su sanya ranar yin tiyatar.
“Yana son hakan a ranar haihuwarsa. Yana so ya samu a ranar haihuwar ɗan'uwansa. Yana son yin hakan ne domin ya zama mafi kyawu,” in ji Roda Villamir.
Baya ga samun sabuwar na'ura, ya kuma sami umarnin yadda ake gudu da tafiya. Gidauniyar ‘yan wasa masu ƙalubalantar ta taimaka wa mutane da yawa samun ƙafafu. Wannan abu ne wanda ba a rufe shi da inshora kuma farashinsa na iya kasancewa tsakanin dalar Amurka 15,000 zuwa dalar Amurka 30,000.
“Yawancin yara suna son gudu ne kawai. Kuna iya gani. Duk abin da suke so su yi shi ne su fita su yi aiki, kuma muna so mu samar musu da hanyoyin da za su iya yin aiki cikin sauri da sauri da suke so, "in ji mai kalubalantar Travis Ricks, darektan ayyuka na gidauniyar.
Saboda rashin lafiyar Yunusa, ana iya yanke wata ƙafarsa. A yanzu, ya nuna cewa ko da munanan raunuka ba za su iya rage shi ba.


Lokacin aikawa: Nuwamba 11-2021